ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1
สถานีพัฒนาที่ดินพระนครศรีอยุธยา มอบความรู้การอนุรักษ์ดินและน้ำ สู่เยาวชนอาเซียน
วันเสาร์ที่ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2562
นาทิพย์เกษม พระนครศรีอยุธยา ศูนย์เรียนรู้เทคโนโลยีการพัฒนาที่ดิน ต.บ้านแป้ง อ.บางปะอิน จ.พระนครศรีอยุธยา
วันที่ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2562 สถานีพัฒนาที่ดินพระนครศรีอยุธยา สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 โดยหน่วยพัฒนาที่ดินที่ 3 ร่วมจัดนิทรรศการให้ความรู้เทคโนโลยีการพัฒนาที่ดิน การอนุรักษ์ดินและน้ำด้วยหญ้าแฝก พร้อมสาธิตการแปรรูปหญ้าแฝก ให้กับเยาวชนอาเซียน จำนวน 100 คนจาก 10 ประเทศอาเซียน ณ นาทิพย์เกษม พระนครศรีอยุธยา ศูนย์เรียนรู้เทคโนโลยีการพัฒนาที่ดิน ต.บ้านแป้ง อ.บางปะอิน จ.พระนครศรีอยุธยา เยาวชนอาเซียนให้ความสนใจการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากหญ้าแฝกเป็นสร้อยข้อมือ พวงกุญแจ จำนวนมาก ASEAN Youth 2019
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินพระนครศรีอยุธยา สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินพระนครศรีอยุธยา สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป