ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1
ตรวจติดตามการก่อสร้าง งานพัฒนาเเหล่งน้ำเพื่อการอนุรักษ์ดินเเละน้ำ จ.สระบุรี
วันจันทร์ที่ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2562
สถานีพัฒนาที่ดินสระบุรี ต.พุกร่าง อ.พระพุทธบาท จ.สระบุรี
วันที่ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2562 เวลา 11.00 น. นายประเสริฐ เทพนรประไพ ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 พร้อมทั้งนายศักดา จันทร์แก้ว ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินสระบุรี นายธนเดช วิมูลคะ วิศวกรโยธาชำนาญการ ,นายไพบูลย์ สุทินศรี นายช่างโยธาอาวุโส หัวหน้าชุดควบคุมงาน จากสำนักวิศวกรรมเพื่อการพัฒนาที่ดิน
ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมความก้าวหน้า โครงการพัฒนาเเหล่งน้ำเพื่อการอนุรักษ์ดินเเละน้ำ ลักษณะงานขุดสระเก็บน้ำ ความจุ 222,000 ลบ.ม. บ้านทับกวาง หมู่ที่ 4 ตำบลทับกวาง อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี และ โครงการขุดลอกสระเก็บน้ำ ความจุ ๒๐๓,๒๐๐ ลบ.ม. บ้านหนองโดก หมู่ที่ 8 ตำบลพุกร่าง อำเภอพระพุทธบาท จังหวัดสระบุรี พร้อมทั้งเข้าร่วมประชุมปรึกษาหารือในการดำเนินงาน โดยมี เจ้าหน้าที่สถาพัฒนาที่ดิน เข้าร่วมรับฟัง ณ สถานีพัฒนาที่ดินสระบุรี
รายงาน : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป