ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1
โครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ ต.บ้านทราย จ.ลพบุรี ปี 2562
วันศุกร์ที่ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2562
วัดบ้านทราย ต.บ้านทราย อ.บ้านหมี่ จ.ลพบุรี
วันศุกร์ที่ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2562 สถานีพัฒนาที่ดินลพบุรี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 โดย นางสาวบุษณี วงศ์สมุทร พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่พัฒนาที่ดิน โดยมี นายสุปกิต โพธิ์ปภาพันธ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี เป็นประธาน ในกิจกรรมสถานีพัฒนาที่ดินลพบุรี ได้บริการตรวจวิเคราะห์ดิน เเละ เเจกจ่ายน้ำหมักชีวภาพ จำนวน 150 ขวด ร่วมไปถึง สารเร่งซุปเปอร์ พด. ต่างๆ เเก่เกษตรกร ณ วัดบ้านทราย ต.บ้านทราย อ.บ้านหมี่ จ.ลพบุรี
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินลพบุรี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินลพบุรี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป