พัฒนาที่ดินสุโขทัย ด้วย 5 ประสาน สืบสานเกษตรทฤษฎีใหม่ ถวายในหลวง
วันจันทร์ที่ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2560
โรงแรมไพลิน จังหวัดสุโขทัย
วันจันทร์ที่ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2560 เวลา 09.00 น. สถานีพัฒนาที่ดินสุโขทัย สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 โดย นางสาวธัญญพัทธ์ นวนเกตุ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ เข้าร่วมประชุมขับเคลื่อนโครงการ 5 ประสาน สืบสานเกษตรทฤษฎีใหม่ ถวายในหลวง จังหวัดสุโขทัย และการติดตามการดำเนินงานในพื้นที่ 9 อำเภอ ผู้เข้าร่วมประชุม เจ้าหน้าที่หน่วยงานสังกัดกระทรวงเกษตรฯที่รับผิดชอบรายอำเภอ ปราชญ์เกษตรกร เกษตรกรกลุ่ม cell ต้นกำเนิด cell แตกตัว ภาคเอกชน และสถาบันการศึกษาที่ให้การสนับสนุน จำนวน 68 ราย โดยได้รับเกียรติจาก นายวรนิติ์ มุตตาหารัช รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย เป็นประธาน
รายงาน : นางสาวธัญญพัทธ์ นวนเกตุ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ สถานีพัฒนาที่ดินสุโขทัย สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นางสาวศรัณยา อ่อนคำ เจ้าหน้าที่แผนที่ สถานีพัฒนาที่ดินสุโขทัย สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป