ประชุมตรวจเยี่ยมสถานีพัฒนาที่ดินนครปฐม
วันจันทร์ที่ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2560
สถานีพัฒนาที่ดินนครปฐม หมู่ที่ 3 ต.ทุ่งขวาง อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม
วันจันทร์ที่ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2560 นางสาวเบญจพร ชาครานนท์ รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ประชุมตรวจเยี่ยมสถานีพัฒนาที่ดินนครปฐม เพื่อให้แนวทางในการขับเคลื่อนนโยบายของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ โดยเฉพาะโครงการเกษตรอินทรีย์ซึ่งจังหวัดนครปฐมมีกลุ่มเกษตรกรที่เข้าผ่านกระบวนรับรองแบบมีส่วนร่วม (PGS) กลุ่มเกษตรกรบ้านหัวอ่าว ผู้ผลิตไม้ผลคุณภาพ/เกษตรอินทรีย์ กลุ่มเกษตรอินทรีย์บางช้าง เพื่อนำไปสู่การยกระดับคุณภาพชีวิตของเกษตรกรและพัฒนาเป็นหมู่บ้านเกษตรอินทรีย์ต่อไป
รายงาน : สำนักรองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านบริหาร กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักรองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านบริหาร กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป