สถานีพัฒนาที่ดินชัยภูมิ
ร่วมเผยแพร่งานพัฒนาที่ดิน
วันอังคารที่ 20 มกราคม พ.ศ. 2558
ศาลากลางจังหวัดชัยภูมิ อ.เมือง จ.ชัยภูมิ
เมื่อวันที่ 20 มกราคม พ.ศ. 2558 สถานีพัฒนาที่ดินชัยภูมิ ดำเนินงาน ร่วมจัดกิจกรรมการสาธิต " การทำน้ำหมักชีวภาพ และ การทำปุ๋ยหมักสูตรพระราชทาน สมเด็จพระเทพฯ " ในงานประเพณีเจ้าพ่อพญาแลและงานกาชาดจังหวัดชัยภูมิ
ณ ส่วนแสดงนิทรรศการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ลานอนุสาวรีย์เจ้าพ่อพระยาและและบริเวณหน้าศาลากลางจังหวัดชัยภูมิ อำเภอเมือง จังหวัดชัยภูมิ
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินชัยภูมิ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินชัยภูมิ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป