ศูนย์ปฏิบัติการพัฒนาที่ดินโครงการหลวง
ตรวจเยี่ยมแปลงกาแฟ งานวิจัย
วันพุธที่ 14 มกราคม พ.ศ. 2558
สถานีวิจัยโครงการหลวงแม่หลอด อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่
ผู้เชี่ยวชาญ เสียงแจ๋ว พิริยพฤนต์ จากกรมพัฒนาที่ดิน เยี่ยมชมศูนย์ปฏิบัติการพัฒนาที่ดินโครงการหลวง โดยศูนย์ปฏิบัติการพัฒนาที่ดินโครงการหลวง นำโดย นางสุพัตรา บุตรพลวง ผู้อำนวยการศูนย์ปฏิบัติการพัฒนาที่ดินโครงการหลวง และเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับ พร้อมทั้งร่วมปรึกษาหารือแนวทางการพัฒนาที่ดิน และลงพื้นที่ติดตาม ตรวจเยี่ยมแปลงกาแฟ งานวิจัย เรื่อง การพัฒนาผลิตภัณฑ์ราโตรโคเดอร์มา และปุ๋ยชีวภาพสำหรับควบคุมโรคราสนิมและผลเน่าเพื่อผลผลิตกาแฟ โดยมี นักศึกษาฝึกงาน จากสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง มาศึกษาดูงาน ณ สถานีวิจัยโครงการหลวงแม่หลอด อำเภอแม่แตง จังหวัดเชียงใหม่ ในวันที่ 14 มกราคม พ.ศ. 2558
รายงาน : นายวรฉัตร ธรรมสิทธิ์ เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์ ศูนย์ปฏิบัติการพัฒนาที่ดินโครงการหลวง สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 6 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายวรฉัตร ธรรมสิทธิ์ เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์ ศูนย์ปฏิบัติการพัฒนาที่ดินโครงการหลวง สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 6 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป