หน่วยพัฒนาที่ดินที่ 2 สถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร ดำเนินงาน
โครงการรณรงค์ไถกลบตอซังพืชเพื่อบรรเทาภาวะโลกร้อน
ปีงบประมาณ 2558
วันพุธที่ 14 มกราคม พ.ศ. 2558
บ.สระสิงห์โต ม. 8 ต.เทพนคร อ.เมือง จ.กำแพงเพชร
เมื่อวันที่ 14 มกราคม พ.ศ. 2558 หน่วยพัฒนาที่ดินที่ 2 สถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร โดย นางสาวหงส์ลดา นาคฉ่ำ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ จัดกิจกรรมสาธิตการไถกลบตอซังข้าว, การใช้เมล็ดพันธุ์พืชปุ๋ยสด(ปอเทือง) และการใช้ผลิตภัณฑ์เทคโนโลยีชีวภาพของกรมพัฒนาที่ดิน ณ พื้นที่แปลงสาธิต ของ นายจำเริญ คำแก้ว หมอดินอาสาประจำหมู่บ้านสระสิงห์โต หมู่ที่ 8 ตำบลเทพนคร อำเภอเมือง จังหวัดกำแพงเพชร
รายงาน : นางสาวหงส์ลดา นาคฉ่ำ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ สถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นางสาวหงส์ลดา นาคฉ่ำ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ สถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป