การพัฒนาที่ดินตามแนวปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง รุ่น 3/2558
วันศุกร์ที่ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2557
ศูนย์ พด. อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา
นายพันมหา ทองบ่อ ผู้อำนวยการกลุ่มวิจัยและพัฒนาการถ่ายทอดเทคโนโลยีการพัฒนาที่ดิน สำนักวิจัยและพัฒนาการจัดการที่ดิน เป็นประธานในการเปิด การอบรมหลักสูตร การพัฒนาที่ดินตามแนวปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง รุ่นที่ 3 ณ ศูนย์วิจัยและถ่ายทอดเทคโนโลยีการพัฒนาที่ดิน อำเภอปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา ในระหว่างวันที่ 18 - 19 ธันวาคม พ.ศ. 2557 เรื่องการจัดการดินปัญหา การปรับปรุงบำรุงดิน การผลิตปุ๋ยหมัก น้ำหมักชีวภาพ จุลินทรีย์ และผลิตภัณฑ์ พด. การอนุรักษ์ดินและน้ำ และศึกษาดูงานศูนย์เรียนรู้การพัฒนาที่ดินตามแนวเศรษฐกิจพอเพียง
รายงาน : กองวิจัยและพัฒนาการจัดการที่ดิน กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กองวิจัยและพัฒนาการจัดการที่ดิน กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป