สถานีพัฒนาที่ดินชัยภูมิ
ดำเนินงาน ธนาคารปุ๋ยอินทรีย์ รณรงค์ไถกลบตอซัง
วันศุกร์ที่ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2557
บ.โสก และ บ.โคกมั่งงอย จ.ชัยภูมิ
สถานีพัฒนาที่ดินชัยภูมิ นำโดย นายสรรเสริญ เจริญศิริ ท่านผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินชัยภูมิ ได้พบปะเกษตรกร เกี่ยวกับโครงการธนาคารปุ๋ยอินทรีย์ ณ บ้านโสก หมู่ 10 ตำบลบ้านโสก อำเภอคอนสวรรค์ จังหวัดชัยภูมิ และลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโครงการไถกลบตอซัง ณ บ้านโคกมั่งงอย ตำบลโคกมั่งงอย อำเภอคอนสวรรค์ จังหวัดชัยภูมิ และร่วมถ่ายภาพในโครงการ 60 พรรษา สยามบรมราชกุมารี 60 เขตปฐพี พัฒนาอย่างยั่งยืน ซึ่งเป็นเขตพัฒนาที่ดินทั้งหมด
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินชัยภูมิ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินชัยภูมิ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป