หน่วยพัฒนาที่ดินที่ 2 สถานีพัฒนาที่ดินศรีสะเกษ
ฝึกอบรมหมอดินอาสาประจำหมู่บ้าน อำเภอปรางค์กู่
วันศุกร์ที่ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2557
อ.ปรางค์กู่ และ อ.ภูสิงห์ จ.ศรีสะเกษ
หน่วยพัฒนาที่ดินที่ 2 สถานีพัฒนาที่ดินศรีสะเกษ โดย นางฐิติชญาน์ เปรมกิจ เจ้าพนักงานการเกษตรอาวุโส และนายนครินทร์ รินรุด นักวิชาการเกษตร ดำเนินการจัดฝึกอบรมหมอดินอาสาประจำหมู่บ้าน อำเภอปรางค์กู่ จำนวน 149 ราย ในวันที่ 19 ธันวาคม พ.ศ.2557 ณ อำเภอปรางค์กู่ จังหวัดศรีสะเกษ และศึกษาดูงานศูนย์พัฒนาการเกษตรภูสิงห์ อันเนื่องมาจากพระราชดำริ อำเภอภูสิงห์ จังหวัดศรีสะเกษ
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินศรีสะเกษ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 4 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินศรีสะเกษ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 4 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป