ผอ.สพข.7 เข้าร่วมงานกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ร่วมใจ คืนความสุขสู่ประชาชน
วันเสาร์ที่ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2557
สหกรณ์การเกษตรเวียงสา จังหวัดน่าน
นางสาวเบญจพร ชาครานนท์ ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ จัดแสดงนิทรรศการการปรับปรุงบำรุงดิน โดยใช้สารอินทรีย์ลดการใช้สารเคมี และร่วมให้บริการปัจจัยการผลิตแก่เกษตรกรและประชาชนในงานกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ร่วมใจ คืนความสุขสู่ประชาชน เพื่อให้ความรู้ในด้านการปรับปรุงบำรุงดิน และส่งเสริมการนำปัจจัยการผลิตไปใช้ประโยชน์และสามารถช่วยลดต้นทุนการผลิตได้ ทั้งนี้ยังถือเป็นอีกหนึ่งกิจกรรมที่สนองนโยบายของคณะรักษาความสงบแห่งชาติ หรือ คสช.
รายงาน : นางสาวสิริบังอร เธียรชาติอนันต์ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินน่าน สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ข้อมูล : สถานีพัฒนาที่ดินน่าน สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป