"ฟื้นฟูดินเค็ม ... เติมเต็มบูรณาการ"
วันพฤหัสบดีที่ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2557
พื้นที่เกษตรกร บ้านหนองเม็ก ตำบลด่านช้าง อำเภอบัวใหญ่ จังหวัดนครราชสีมา
นายอภิชาต จงสกุล อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน และคณะผู้บริหารกรมฯ เดินทางไปเป็นประธานงานเสวนาการมีส่วนร่วม เรื่อง "ฟื้นฟูดินเค็ม... เติมเต็มบูรณาการ" พร้อมทั้งเป็นผู้ร่วมเสวนาด้วย เพื่อรับฟังปัญหา ความต้องการของเกษตรกร สร้างการมีส่วนร่วมในการแลกเปลี่ยนความคิดเห็น องค์ความรู้ ในการจัดการพื้นที่ดินเค็มระหว่างหน่วยงานและชุมชน นำไปสู่แนวทางการจัดการพื้นที่ดินเค็มแบบบูรณาการด้วยวิธีที่ถูกต้องและเหมาะสม เกษตรกรสามารถนำไปปรับใช้ในพื้นที่ของตนเองและชุมชนได้
ผู้เข้าร่วมกิจกรรมประกอบด้วยตัวแทนจากหน่วยงานภาครัฐ เอกชน องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น และเกษตรกรทั่วไป รวมทั้งสิ้น 200 คน ในวันที่ 10 กรกฎาคม พ.ศ.2557 ณ พื้นที่เกษตรกร บ้านหนองเม็ก ตำบลด่านช้าง อำเภอบัวใหญ่ จังหวัดนครราชสีมา
รายงาน : นายกฤษชภณ วัฒนานุกิจ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายกฤษชภณ วัฒนานุกิจ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป