ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1
จัดกิจกรรมถ่ายทอดองค์ความรู้ด้านทรัพยากรดินสู่โรงเรียนเจริญดีวิทยา จ.ปทุมธานี
วันอังคารที่ 30 กรกฎาคม พ.ศ. 2562
โรงเรียนเจริญดีวิทยา ต.ลำลูกกา อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี โดยมีนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรม
เมื่อวันที่ 30 กรกฏาคม พ.ศ. 2562 นายวัชระ สิงห์โตทอง ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินปทุมธานี มอบหมายให้ นางศิริกร ศรีทองคำ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ จัดกิจกรรมถ่ายทอดองค์ความรู้ด้านทรัพยากรดิน แนะนำพร้อมสาธิตการใช้ปัจจัยการผลิตด้านการพัฒนาที่ดิน ให้แก่สมาชิกสวนพฤษศาสตร์โรงเรียน ในโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริฯ ปี 2562 ณ โรงเรียนเจริญดีวิทยา ต.ลำลูกกา อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี โดยมีนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 30 คน
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินปทุมธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินปทุมธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป