ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1
จังหวัดสิงห์บุรี เปิดโครงการ 1 จังหวัด 1 ถนนเฉลิมพระเกียรติ รัชกาลที่ 10
วันอาทิตย์ที่ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2562
ถนนท่าช้าง-พรหมบุรี หน้าพระพุทธสุวรรณ-มงคลมหามุนี วัดพิกุลทองพระอารามหลวง อำเภอท่าช้าง จังหวัดสิงห์
วันอาทิตย์ ที่ 28 กรกฏาคม พ.ศ. 2562 เวลา 10.00 น.นายประชา ตามสมัคร ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินสิงห์บุรี และคณะร่วมโครงการ 1 จังหวัด 1 ถนนเฉลิมพระเกียรติ ณ ถนนท่าช้าง-พรหมบุรี หน้าพระพุทธสุวรรณ-มงคลมหามุนี วัดพิกุลทองพระอารามหลวง อำเภอท่าช้าง จังหวัดสิงห์บุรี
โดยมีนายชำนาญวิทย์ เตรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสิงห์บุรี เป็นประธานในพิธี พร้อมเปิดป้ายเฉลิมพระเกียรติ และปลูกต้นรวงผึ้ง ต้นไม้ประจำรัชกาลที่ 10 และร่วมกิจกรรมทำความสะอาดถนนเฉลิมพระเกียรติ สำหรับ โครงการ 1 จังหวัด 1 ถนนเฉลิมพระเกียรติ เป็นหนึ่งในโครงการภายใต้โครงการจิตอาสาพัฒนาสิ่งแวดล้อมและคุณภาพของประชาชนเฉลิมพระเกียรติเนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก โดยให้จังหวัดต่างๆ คัดเลือกถนนที่มีความสำคัญทางประวัติศาสตร์ วัฒนธรรม เศรษฐกิจ หรือเป็นสัญลักษณ์ของจังหวัด จังหวัดละ 1 สายทาง เพื่อดำเนินการปรับปรุงผิวถนน บาทวิถี และพัฒนาภูมิทัศน์ให้เป็นระเบียบเรียบร้อย สะอาดสวยงาม ปลอดภัย รวมทั้งปลูกต้นไม้ ไม้ดอกไม้ประดับให้ร่มรื่น สวยงามตลอดทั้งสองข้างทางกิจกรรมเปิดโครงการ 1 จังหวัด 1 ถนนเฉลิมพระเกียรติ
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินชัยนาท สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินชัยนาท สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป