รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน อาทิตย์ รับรางวัล นิสิตเก่าดีเด่น ประจำปี 2567 ปฐพี-เคมีการเกษตร มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
วันศุกร์ที่ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567
ณ อาคารปฏิบัติการ 59 ปี ปฐพีวิทยา มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน
วันศุกร์ที่ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 ดร.อาทิตย์ ศุขเกษม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านวิชาการ เข้ารับโล่รางวัลศิษย์เก่าปฐพี-เคมีการเกษตรดีเด่น ประจำปี 2567 ประเภทภาครัฐ จาก รองศาสตราจารย์ ดร.สมชัย อนุสนธิ์พรเพิ่ม ประธานชมรมฯ ในพิธีคืนสู่เหย้าปฐพีวิทยา-เคมีการเกษตรคืนถิ่น 2567 ณ อาคารปฏิบัติการ 59 ปี ปฐพีวิทยา มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน
ดร.อาทิตย์ ศุขเกษม จบการศึกษาระดับปริญญาตรี-โท จากมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ และ พ.ศ. 2559 จบการศึกษาระดับปริญญาเอก
(ปรัชญาดุษฎีบัณฑิต) สาขาวิชาปฐพีวิทยา คณะเกษตร มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ปัจจุบันดำรงตำแหน่งรองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน โดยมีภารกิจหลักในการขับเคลื่อนการดำเนินงานทางด้านวิชาการของกรมฯ ด้วยความมุ่งมั่นและตั้งใจในการทำงานจนเป็นที่ประจักษ์แล้วว่า เป็นผู้มีความรู้ความสามารถ ใช้องค์ความรู้ด้านปฐพีวิทยาในการบริหารงาน สร้างผลงานทางวิชาการและผลงานที่เป็นประโยชน์ต่อสังคม เป็นผู้ที่ประสบความสำเร็จ นำชื่อเสียงและเกียรติยศมาสู่ภาควิชาปฐพีวิทยา คณะเกษตร มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักรองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านวิชาการ, กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป