รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน อาทิตย์ ร่วมงานวันสถาปนา มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ครบรอบ 81 ปี
วันศุกร์ที่ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567
ณ บริเวณหอประชุมใหญ่ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน กรุงเทพฯ
วันศุกร์ที่ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 เวลา 6.45 น. ดร.อาทิตย์ ศุขเกษม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านวิชาการ นำข้าราชการและเจ้าหน้าที่กรมพัฒนาที่ดิน เข้าร่วมงานวันสถาปนามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เพื่อแสดงความยินดี เนื่องในโอกาสครบรอบ 81 ปี โดยร่วมวางแจกันดอกไม้ หน้าอนุสาวรีย์สามบูรพาจารย์ ผู้บุกเบิกและวางรากฐานการพัฒนาสถาบันการศึกษาด้านการเกษตร เป็นมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ จากนั้น ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 20 รูป ณ บริเวณหอประชุมใหญ่ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน กรุงเทพฯ
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์, กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป