รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน สุมิตรา ร่วมคณะรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ธรรมนัส รับฟังประเด็นปัญหาด้านการเกษตรในพื้นที่ จังหวัดตรัง
วันเสาร์ที่ 27 มกราคม พ.ศ. 2567
ณ สหกรณ์กองทุนสวนยางบ้านหนองครก จำกัด ต.หนองปรือ อ.รัษฎา จ.ตรัง
วันเสาร์ที่ 27 มกราคม พ.ศ. 2567 เวลา 14.00 น. ดร.สุมิตรา วัฒนา รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านบริหาร ร่วมคณะร้อยเอก ธรรมนัส พรหมเผ่า รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ลงพื้นที่พบปะเกษตรกรและผู้นำท้องถิ่น และรับฟังประเด็นปัญหาด้านการเกษตรในพื้นที่จังหวัดตรัง ณ สหกรณ์กองทุนสวนยางบ้านหนองครก จำกัด ต.หนองปรือ อ.รัษฎา จ.ตรัง โดยรองอธิบดี พร้อมด้วยนายสุชล แก้วเกาะสะบ้า ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 12 ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดิน และเจ้าหน้าที่ในสังกัด ได้พบปะพูดคุยกับหมอดินอาสาในพื้นที่ เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์ในการพัฒนาและต่อยอดงานพัฒนาที่ดิน โดยสถานีพัฒนาที่ดินตรังได้ร่วมจัดนิทรรศการนวัตกรรมและเทคโนโลยีกรมพัฒนาที่ดิน เพื่อเพิ่มความอุดมสมบูรณ์ของดินและลดต้นทุนการผลิต พร้อมสนับสนุนปัจจัยการผลิตด้านการพัฒนาที่ดินแก่เกษตรกรและหมอดินอาสาด้วย
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 12 , สำนักรองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านบริหาร กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป