รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน อนุวัชร ลงพื้นที่ สพข.3 ขับเคลื่อนนโยบายเชิงพื้นที่ตำบลต้นแบบ (ทีมหมอดินตำบล และมิสเตอร์การจัดการดิน)
วันพุธที่ 17 มกราคม พ.ศ. 2567
ณ ห้องประชุมสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 จังหวัดนครราชสีมา
วันพุธที่ 17 มกราคม พ.ศ. 2567 เวลา 13.00 น. นายอนุวัชร โพธินาม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านปฏิบัติการ ลงพื้นที่ตรวจติดตามการดำเนินงานสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 พร้อมทั้งมอบแนวทางในการดำเนินงานด้านการขับเคลื่อนนโยบายเชิงพื้นที่ ตำบลต้นแบบ (ทีมหมอดินตำบล และมิสเตอร์การจัดการดิน) เพื่อพัฒนาเจ้าหน้าที่ในการทำงานแบบองค์รวมและขับเคลื่อนงานให้บรรลุเป้าหมายตามนโยบายของกรมพัฒนาที่ดินอย่างมีประสิทธิภาพ อีกทั้งยังสามารถพัฒนาศักยภาพของหมอดินให้สามารถพึ่งตนเองได้อย่างยั่งยืน โดยมี นายอรรถวุฒิ กรุงแสนเมือง ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 พร้อมด้วย นางสาวเสาวนีย์ ประจันศรี ผู้เชี่ยวชาญด้านวางระบบการพัฒนาที่ดิน ข้าราชการและเจ้าหน้าที่สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 เข้าร่วมรับฟังนโยบายฯ ณ ห้องประชุมสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 จังหวัดนครราชสีมา
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป