รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน อนุวัชร เป็นประธาน เตรียมความพร้อมกิจกรรมเปิดตัวโครงการ (Kick Off) กำจัดวัชพืชและผักตบชวาในแหล่งน้ำ
วันอังคารที่ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566
ณ ห้องประชุม ห้องสมุด อาคาร 1 ชั้น 1 กรมพัฒนาที่ดิน เขตจตุจักร กรุงเทพฯ และผ่านระบบออนไลน์ ZOOM Meeting
วันอังคารที่ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 เวลา 10.30 น. นายอนุวัชร โพธินาม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านปฏิบัติการ เป็นประธานการประชุมเตรียมความพร้อมกิจกรรมเปิดตัวโครงการ (Kick Off) กำจัดวัชพืชและผักตบชวาในแหล่งน้ำ โดยมีนางอรอุมา สรรพสิทธิ์โยธิน ผู้อำนวยการกองแผนงาน นายคำนึง แสงขำ ผู้อำนวยการกองเทคโนโลยีชีวภาพทางดิน ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ณ ห้องประชุม ห้องสมุด อาคาร 1 ชั้น 1 กรมพัฒนาที่ดิน เขตจตุจักร กรุงเทพฯ และผ่านระบบออนไลน์ ZOOM Meeting
งานดังกล่าวเป็นการบูรณาการความร่วมมือระหว่างกระทรวงมหาดไทย กระทรวงกลาโหม กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และจิตอาสาพระราชทาน มีกำหนดการจัดงานในวันพุธที่ 15 พฤศจิกายน 2566 โดยมีร้อยเอกธรรมนัส พรมเผ่า รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานเปิดงาน ณ คลองระพีพัฒน์แยกตก วัดลำพระยา ตำบลข้าวงาม อำเภอวังน้อย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา บริเวณโครงการส่งน้ำและบำรุงรักษารังสิตเหนือเป็นจุดหลักที่รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์และผู้บริหารกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ลงพื้นที่ และดำเนินในพื้นที่อีก 17 จังหวัด ได้แก่ เชียงใหม่ พะเยา อุตรดิตถ์ กำแพงเพชร สกลนคร ร้อยเอ็ด อุบลราชธานี นครราชสีมา ฉะเชิงเทรา ลพบุรี ปทุมธานี ชัยนาท กาญจนบุรี ประจวบคีรีขันธ์ นครศรีธรรมราช สงขลา และนราธิวาส
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป