รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน อนุวัชร ลงพื้นที่ราชบุรี ติดตามการดำเนินงานด้านการอนุรักษ์ดินและน้ำ
วันอังคารที่ 26 กันยายน พ.ศ. 2566
จังหวัดราชบุรี
วันอังคารที่ 26 กันยายน พ.ศ.2566 นายอนุวัชร โพธินาม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านปฏิบัติการ ลงพื้นที่จังหวัดราชบุรี เพื่อตรวจติดตามการดำเนินงานด้านระบบอนุรักษ์ดินและน้ำ ในพื้นที่ตำบลรางบัว และ ตำบลยางหัก จังหวัดราชบุรี พร้อมทั้งร่วมออกแบบธนาคารน้ำใต้ดินให้กับเกษตรกรในพื้นที่ อำเภอสวนผึ้ง จังหวัดราชบุรี โดยมีนายสะอาด บุตรเล็ก ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินราชบุรี นายวันชัย สินประเสริฐ ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินกาญจนบุรี ข้าราชการและเจ้าหน้าที่จากสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 10 ร่วมลงพื้นที่ โดยรองอธิบดีฯได้มอบแนวทางการดำเนินงานเพื่อให้เจ้าหน้าที่ในพื้นที่สามารถดำเนินงานได้อย่างมีประสิทธิภาพและบรรลุวัตถุประสงค์ตามนโยบายของกรมพัฒนาที่ดิน
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักรองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านปฏิบัติการ กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป