กรมพัฒนาที่ดิน เตรียมพร้อมงานประชุมวิชาการ ปี 2566 เปิดเวทีแลกเปลี่ยนประสบการณ์งานวิจัยอย่างยิ่งใหญ่
วันพุธที่ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2566
ณ ห้องประชุม 1214 กรมพัฒนาที่ดิน เขตจตุจักร กรุงเทพฯ และผ่านระบบออนไลน์ Zoom Meeting
วันพุธที่ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2566 เวลา 13.30 น. ดร.อาทิตย์ ศุขเกษม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านวิชาการ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการวิชาการกรมพัฒนาที่ดิน ครั้งที่ 2/2566 เพื่อรายงานความก้าวหน้าการดำเนินงานจัดประชุมวิชาการกรมพัฒนาที่ดิน ประจำปี 2566 และเตรียมความพร้อมการจัดงานประชุมวิชาการฯ ในด้านอำนวยการ ประสานงานจัดการประชุม สถานที่ และยานพาหนะ ด้านระบบข้อมูลสารสนเทศและการเผยแพร่ประชาสัมพันธ์ และด้านวิชาการโดยมีนายอนุวัชร โพธินาม รองอธิบดีด้านปฏิบัติการ คณะทำงาน และผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วม ณ ห้องประชุม 1214 กรมพัฒนาที่ดิน เขตจตุจักร กรุงเทพฯ และผ่านระบบออนไลน์ Zoom Meeting ทั้งนี้ กรมพัฒนาที่ดิน กำหนดจัดประชุมวิชาการกรมพัฒนาที่ดิน ประจำปี 2566 ภายใต้หัวข้อ ฟื้นฟูปฐพี สร้างสรรค์ดินดีด้วยเทคโนโลยีพัฒนาที่ดิน ระหว่างวันที่ 4-6 กันยายน พ.ศ. 2566 ณ โรงแรมเดอะกรีนเนอรี่ รีสอร์ท เขาใหญ่ อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา เพื่อนำเสนอผลงานวิชาการดีเด่นในสาขาต่างๆ และเป็นเวทีพบปะของนักวิชาการกรมฯ ได้แลกเปลี่ยนองค์ความรู้และประสบการณ์ด้านการวิจัย ให้เกิดการเรียนรู้และพัฒนาเครือข่ายงานวิจัยร่วมกัน รวมทั้งนำความรู้ที่ได้รับจากการประชุมไปประยุกต์ใช้แก้ไขปัญหาและจัดการทรัพยากรดินและที่ดินในพื้นที่ของเกษตรกรได้อย่างมีประสิทธิภาพและยั่งยืนต่อไป
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป