ร่วมรับเสด็จฯเชียงใหม่ ทอดพระเนตรโครงการแปลงผลิตเมล็ดพันธุ์ผักตามแนวพระราชดำริ และโรงปุ๋ยหมักสูตรพระราชทาน
วันจันทร์ที่ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2560
กองพลทหารราบที่ ๗ ตำบลดอนแก้ว อำเภอแม่ริม จังหวัดเชียงใหม่
วันจันทร์ที่ ๒๗ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๖๐ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสุรเดช เตียวตระกูล อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ร่วมรับเสด็จฯ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในพื้นที่กองพลทหารราบที่ ๗ ซึ่งในการนี้ทรงเสด็จทอดพระเนตรโครงการแปลงผลิตเมล็ดพันธุ์ผักตามแนวพระราชดำริ และโรงปุ๋ยหมักสูตรพระราชทาน ซึ่งเป็นโครงการของกรมพัฒนาที่ดิน โดย สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต ๖ เป็นคณะดำเนินงานและมีหน้าที่ดังนี้ ๑)วัดขนาดและแยก จำแนกพื้นที่ในโครงการ ๒)ปรับปรุงบำรุงดินในพื้นที่ให้มีประสิทธิภาพ ๓)ดำเนินการอื่นๆตามความเหมาะสมด้านเมล็ดพันธุ์ ๔)สนับสนุนอื่นๆ เมื่อได้รับการประสาน โดยมีนายชยุต ราชาตัน ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดิน เขต ๖ ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ในสังกัดร่วมรับเสด็จฯ ณ กองพลทหารราบที่ ๗ ตำบลดอนแก้ว อำเภอแม่ริม จังหวัดเชียงใหม่
รายงาน : นางสาวสิริบังอร เธียรชาติอนันต์ นักวิชาการเผยแพร่ชำนาญการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายอตินันท์ บุญลาโภ เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป