ฝึกอบรมเกษตรกรกำแพงเพชรเพื่อเข้าสู่มาตรฐานเกษตรอินทรีย์ ครั้งที่ 3
วันศุกร์ที่ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2560
ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) อำเภอทรายทองวัฒนา จ.กำแพงเพชร
วันศุกร์ที่ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2560 นางสาวเกตน์นิภา คำสอน นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ และนายรักชาติ เพียรขำ ร่วมเป็นวิทยากรในหัวข้อ 1.การรับรองมาตรฐานเกษตรอินทรีย์แบบมีส่วนร่วม PGS 2.การเก็บตัวอย่างดินเพื่อวิเคราะห์ และการแปรผลค่าวิเคราะห์ดิน ในการฝึกอบรมเกษตรกรเพื่อเข้าสู่มาตรฐานเกษตรอินทรีย์ ครั้งที่ 3 ภายใต้โครงการเกษตรอินทรีย์ปี 2560 ดำเนินการโดยสำนักงานเกษตรจังหวัดกำแพงเพชร มีเกษตรกรเข้าร่วมการอบรม จำนวน 30 ราย
รายงาน : นางสาวเกตน์นิภา คำสอน นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ สถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายรักชาติ เพียรขำ พนักงานขับรถยนต์ สถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป