โครงการแปดล้านเก้ากล้าหญ้าแฝกนครสวรรค์
น้อมเกล้าถวายพ่อแห่งแผ่นดิน
วันพฤหัสบดีที่ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2560
หมู่ที่ 10 บ้านธารมะยม ตำบลวังซ่าน อำเภอแม่วงก์ จังหวัดนครสวรรค์
วันพฤหัสบดีที่ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2560 สถานีพัฒนาที่ดินนครสวรรค์ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 นำโดย นายฐกร กลิ่นจำปา ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินนครสวรรค์ พร้อมเจ้าหน้าที่พัฒนาที่ดิน หัวหน้าส่วนราชการ คณะครูนักเรียนและประชาชนบ้านธารมะยม ตำบลวังซ่าน อำเภอแม่วงก์ จังหวัดนครสวรรค์ ร่วมรณรงค์ปลูกหญ้าแฝก โครงการแปดล้านเก้ากล้าหญ้าแฝก น้อมเกล้าถวายพ่อแห่งแผ่นดิน ถวายเป็นพระราชกุศล แด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร
รายงาน : นางวาสนา พ่วงแพ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ สถานีพัฒนาที่ดินนครสวรรค์ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นางวาสนา พ่วงแพ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ สถานีพัฒนาที่ดินนครสวรรค์ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป