การประชุมชี้แจงโครงการพัฒนาแหล่งน้ำในไร่นาเขตพันาที่ดินกำแพงเพชร
วันอังคารที่ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2560
อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร
วันอังคารที่ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2560 นายณัตชากร กัณฑ์กฤชกรณ์ ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร พร้อมด้วยนางสาวเกตน์นิภา คำสอน นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ และนายรักชาติ เพียรขำ ได้จัดประชุมชี้แจงโครงการพัฒนาแหล่งน้ำในไร่นา(กลุ่มจังหวัดภาคเหนือตอนล่าง 2) ในพื้นที่เกษตรแบบแปลงใหญ่และเกษตรอินทรีย์ ปี 2560 โดยมีเกษตรกรเข้าร่วมประชุมชี้แจง จำนวน 75 ราย โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการปรับปรุงพื้นที่การเกษตรให้เหมาะสมตามมาตรฐานการรับรองคุณภาพผลิตปลอดภัย และแก้ไขปัญหาเรื่องน้ำเพื่อไม่ให้เกิดผลกระทบต่อผลผลิตของเกษตรกรและช่วยในเรื่องลดต้นทุน
รายงาน : นางสาวเกตน์นิภา คำสอน นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ สถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายรักชาติ เพียรขำ พนักงานขับรถยนต์ สถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป