ตรวจเยี่ยม การพัฒนาหมอดินอาสาประจำหมู่บ้าน
ประจำปีงบประมาณ 2560 จังหวัดนครสวรรค์
วันศุกร์ที่ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2559
สถานีพัฒนาที่ดินนครสวรรค์ อำเภอโกรกพระ จังหวัดนครสวรรค์
วันศุกร์ที่ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2559 เวลา 10.30 น. นายสุรเดช เตียวตระกูล อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ลงพื้นที่พร้อมพบปะให้กำลังใจหมอดินอาสาประจำหมู่บ้าน ของ อำเภอเมือง และอำเภอโกรกพระ จังหวัดนครสวรรค์ ที่เข้าร่วมฝึกอบรม หลักสูตร "การพัฒนาหมอดินอาสาประจำหมู่บ้าน ประจำปีงบประมาณ 2560" จำนวน 110 คน รวมถึงชี้แจงแนวทางการทำงานของกรมพัฒนาที่ดิน ซึ่งดำเนินงานตามภารกิจและนโยบายของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เรื่องการลดต้นทุน เพิ่มผลผลิต เพื่อให้เกษตรกรมีรายได้ที่มั่นคง และสุดท้ายได้ขอบคุณหมอดินอาสาที่เข้าร่วมเป็นเครือข่ายของกรมพัฒนาที่ดิน เพื่อนำความรู้ด้านการพัฒนาที่ดินไปเผยเเพร่ให้กับเกษตรกรในพื้นที่ของตน ณ สถานีพัฒนาที่ดินนครสวรรค์ อำเภอโกรกพระ จังหวัดนครสวรรค์
รายงาน : นางสาวชนิษฎา กล้าหาญ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายอตินันท์ บุญลาโภ เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป