การประชุมโครงการปลูกพืชปุ๋ยสด ประจำปีงบประมาณ 2560
วันศุกร์ที่ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2559
ห้องประชุมสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 อำเภอเมือง จังหวัดนครสวรรค์
วันศุกร์ที่ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2559 เวลา 11.30 น. นายสุรเดช เตียวตระกูล อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน เป็นประธานการประชุมโครงการปลูกพืชปุ๋ยสด ประจำปีงบประมาณ 2560 เพื่อลดพื้นที่ปลูกข้าวนาปรัง รอบ 2 จำนวน 200,000ไร่ ในพื้นที่ 19 จัดหวัดลุ่มน้ำเจ้าพระยา ตามนโยบายรัฐบาล โดยวันนี้เป็นการติดตามความคืบหน้าและชี้แจงความชัดเจนในการจ่ายเงินให้กับเกษตรกร ที่ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร เป็นผู้ดำเนินการ เพื่อให้เจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานมีความเข้าใจที่ชัดเจนและสามารถชี้แจงทำความเข้าใจกับเกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการ โดยมี ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ สำนักงานพัฒนาที่ดิน เขต 1 เขต 8 และเขต 9 เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 อำเภอเมือง จังหวัดนครสวรรค์
รายงาน : นางสาวชนิษฎา กล้าหาญ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายอตินันท์ บุญลาโภ เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป