หน่วยพัฒนาที่ดินที่ 6 สถานีพัฒนาที่ดินสุราษฎร์ธานี
ดำเนินงาน เกษตรอินทรีย์และยุวหมอดิน
วันอังคารที่ 20 มกราคม พ.ศ. 2558
รร.บ้านท่าแซะ ม. 4 ต.คลองไทร อ.ท่าฉาง จ.สุราษฎร์ธานี
หน่วยพัฒนาที่ดินที่ 6 สถานีพัฒนาที่ดินสุราษฎณ์ธานี โดย นายสุรเชนทร์ แพเพชรทอง นักวิชาการเกษตรชำนาญการ และ นางสาวอาลิษา สุวรรณมาก นักวิชาการเกษตร ดำเนินงาน กิจกรรมโรงเรียนเกษตรอินทรีย์และยุวหมอดิน ร่วมกับครูและนักเรียน โรงเรียนบ้านท่าแซะ ทำกิจกรรม ต่าง ๆ เช่น การให้ความรู้เกี่ยวกับการพัฒนาที่ดิน การเก็บตัวอย่างดิน การปรับปรุงบำรุงดิน การผลิตและการใช้ ปุ๋ยหมัก น้ำหมักชีวภาพ ในวันที่ 20 มกราคม พ.ศ. 2558 ณ โรงเรียนบ้านท่าแซะ หมู่ที่ 4 ตำบลคลองไทร อำเภอท่าฉาง จังหวัดสุราษฎร์ธานี
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินสุราษฎร์ธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 11 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินสุราษฎร์ธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 11 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป