สถานีพัฒนาที่ดินพะเยา
รณรงค์ไถกลบตอซังเพื่อบรรเทาภาวะโลกร้อน
วันอังคารที่ 13 มกราคม พ.ศ. 2558
บ.เหยี่ยน ม.6 ต.บ้านใหม่ อ.เมือง จ.พะเยา
สถานีพัฒนาที่ดินพะเยา ดำเนินงาน คืนความสุขให้เกษตรกร จัดโครงการรณรงค์ไถกลบตอซัง เพื่อบรรเทาภาวะโลกร้อน ปีงบประมาณ 2558 ซึ่งการไถกลบตอซังเป็นการลดภาวะเกิดโลกร้อนที่เกิดจากการเผาตอซังและประโยชน์การไถกลบเป็นการเพิ่มอินทรีย์วัตถุในดินและปรับปรุงโครงสร้างของดินให้เหมาะสมต่อการเจริญเติบโตของพืช ณ บ้านเหยี่ยน หมู่ที่ 6 ตำบลบ้านใหม่ อำเภอเมือง จังหวัดพะเยา จำนวน 20 ไร่ ในวันที่ 13 มกราคม พ.ศ. 2558
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินพะเยา สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินพะเยา สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป