สถานีพัฒนาที่ดินตาก
ร่วมดำเนินงาน โครงการจัดตั้งหมู่บ้านยามชายแดน
วันอังคารที่ 13 มกราคม พ.ศ. 2558
บ.มะโอโค๊ะ ม. 12 ต.แม่จัน อ.แม่สอด จ.ตาก
เมื่อวันที่ 13 มกราคม พ.ศ. 2558 สถานีพัฒนาที่ดินตาก โดย นายปฐมพงษ์ ขันธเลิศ เจ้าพนักงานการเกษตรชำนาญการ ร่วมต้อนรับ พลโท สัมพันธ์ ชนะวรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานประสานงานโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ และความมั่นคง กองทัพบก (สปร.ทบ.) และคณะ ซึ่งได้มาตรวจเยี่ยมและติดตามผลการดำเนินงาน โครงการจัดตั้งหมู่บ้านยามชายแดน อันเนื่องมาจากพระราชดำริ บ้านมะโอโค๊ะ หมู่ 12 ตำบลแม่จัน อำเภอแม่สอด จังหวัดตาก
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินตาก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินตาก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป