สถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี
ประเมินหมอดินอาสาด้านการปรับปรุงบำรุงดิน
วันศุกร์ที่ 9 มกราคม พ.ศ. 2558
บ.ทับกุง ต.ทับกุง อ.หนองแสง จ.อุดรธานี
สถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี นำโดย ผอ.นุชจรี กองพลพรหม ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี ต้อนรับคณะกรรมการประเมินหมอดินอาสา เพื่อรับการประเมินเป็นหมอดินอาสาดินเด่นด้านการปรับปรุงบำรุงดินระดับประเทศ ของนายบุญเกิด ยุบลพันธุ์ หมอดินอาสา หมู่ ๓ ตำบลทับกุง อำเภอหนองแสง จังหวัดอุดรธานี ในวันที่ 9 มกราคม พ.ศ. 2558 ณ บ้านทับกุง ตำบลทับกุง อำเภอหนองแสง จังหวัดอุดรธานี
รายงาน : นายอรรถพล ไชยมาลา นักวิชาการเกษตร สถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายอรรถพล ไชยมาลา นักวิชาการเกษตร สถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป