สถานีพัฒนาที่ดินตาก พัฒนาศักยภาพผู้นำเกษตรกร
วันพฤหัสบดีที่ 8 มกราคม พ.ศ. 2558
สพด.ตาก ต.หนองบัวใต้ อ.เมือง จ.ตาก
ในวันที่ 8 มกราคม พ.ศ. 2558 ณ สถานีพัฒนาที่ดินตาก ตำบลหนองบัวใต้ อำเภอเมือง จังหวัดตาก สำนักงานเกษตรจังหวัดตาก กรมส่งเสริมการเกษตร ได้จัดฝึกอบรมพัฒนาศักยภาพผู้นำเกษตรกร และวิทยากรอาสาสมัครด้านการทำการเกษตรปลอดการเผา ปี 2558 ณ ห้องประชุมสถานีพัฒนาที่ดินตาก และได้พาผู้เข้าร่วมอบรมศึกษาดูงานภายในศูยน์เรียนรู้สถานีพัฒนาที่ดินตาก ตามฐานเรียนรู้ต่างๆ โดยมี นางประพิน ขันธเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการเป็นวิทยากรให้ความรู้
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินตาก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินตาก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป