สถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี
ร่วมบรรยายโครงการส่งเสริมการปลูกพืชปุ๋ยสด
เพื่อปรับปรุงบำรุงดิน
วันอังคารที่ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2557
บ.นาพู่ ต.นาพู่ อ.เมือง จ.อุดรธานี
ในวันที่ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2557 เวลา 13.00 น. สถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี นำโดย ผอ.นุชจรี กองพลพรหม ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี เดินทางร่วมบรรยายการส่งเสริมการปลูกพืชปุ๋ยสดเพื่อปรับปรุงบำรุงดิน พร้อมทั้งดำเนินงานบริการเผยแพร่งานพัฒนาที่ดิน แก่เกษตรกรบ้านนาพู่ ณ บ้านนาพู่ ตำบลนาพู่ อำเภอเมือง จังหวัดอุดรธานี ซึ่งเป็นแนวทางตามยุทธศาสตร์จังหวัดอุดรธานี เพื่อให้เกษตรกรลดต้นทุนการผลิต รวมถึงการทำการเกษตรโดยการใช้สารอินทรีย์ ลดใช้สารเคมีทางการเกษตร เพื่อให้ปลอดภัยแก่ตัวเกษตรกรและผู้บริโภคเอง มีเกษตรกรที่สนใจลงชื่อเข้าร่วมโครงการกว่า 150 ราย
รายงาน : นายอรรถพล ไชยมาลา นักวิชาการเกษตร สถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายอรรถพล ไชยมาลา นักวิชาการเกษตร สถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป