สถานีพัฒนาที่ดินสุพรรณบุรี
พัฒนาหมอดินอาสาประจำหมู่บ้าน
อำเภอเดิมบางนางบวช
วันจันทร์ที่ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2557
อ.เดิมบางนางบวช จ.สุพรรณบุรี
สถานีพัฒนาที่ดินสุพรรณบุรี โดย นายไพโรจน์ ประสิทธิ์นอก นักวิชาการเกษตรชำนาญการ สถานีพัฒนาที่ดินสุพรรณบุรี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 จัดอบรมหลักสูตร การพัฒนาหมอดินอาสาประจำหมู่บ้าน ปีงบประมาณ 2558 ในพื้นที่ อ.เดิมบางนางบวช ในวันที่ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2557 ณ ศูนย์เรียนรู้การพัฒนาที่ดิน น้ำ พืช เกษตรอินทรีย์วิถีชุมชน พื้นที่การเกษตรของนายมนัส พุ่มมะปราง หมอดินอาสาตำบลหัวเขา อำเภอเดิมบางนางบวช จังหวัดสุพรรณบุรี
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินสุพรรณบุรี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินสุพรรณบุรี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป