สถานีพัฒนาที่ดินร้อยเอ็ด
จัดอบรมและชี้แจงโครงการแหล่งน้ำในไร่นา นอกเขตชลประทาน
ประจำปีงบประมาณ 2558 โดย หน่วยพัฒนาที่ดินที่ 2
วันจันทร์ที่ 8 กันยายน พ.ศ. 2557
หอประชุมที่ว่าการอำเภอเสลภูมิ อำเภอเสลภูมิ จังหวัดร้อยเอ็ด
สถานีพัฒนาที่ดินร้อยเอ็ด ได้ดำเนินการจัดอบรมชี้แจงโครงการแหล่งน้ำในไร่นา นอกเขตชลประทาน ประจำปีงบประมาณ 2558 ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอเสลภูมิ โดย หน่วยพัฒนาที่ดินที่ 2 พื้นที่ อำเภอเสลภูมิ จังหวัดร้อยเอ็ด มีเกษตรกรเข้าร่วมโครงการ 375 ราย ในการนี้ท่านปลัด อาวุโสอำเภอเสลภูมิ นายธวัชชัย เห็มเบง ให้เกียรติเป็นประธานเปิดการอบรมฯ และเจ้าหน้าที่สถานีพัฒนาที่ดินร้อยเอ็ดให้บริการความรู้แก่เกษตรกรและแสดงนิทรรศการความรู้ทางวิชาการพัฒนาที่ดิน พร้อมแจกจ่ายน้ำหมักชีวภาพมากมาย
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินร้อยเอ็ด สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 4 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินร้อยเอ็ด สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 4 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป