ศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อนฯ จัดงานมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๘๗ พรรษา ประโยชน์สุขสู่ปวงประชา
วันจันทร์ที่ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2557
ศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อน อันเนื่องมาจากพระราชดำริ จังหวัดฉะเชิงเทรา
ระหว่างวันที่ ๙ - ๑๕ มิถุนายน ๒๕๕๗ ฯพณฯ อำพล เสนาณรงค์ องคมนตรี เป็นประธานเปิดงานเฉลิมพระเกียรติ "มหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๘๗ พรรษา ประโยชน์สุขสู่ปวงประชา" ณ ศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อน อันเนื่องมาจากพระราชดำริ จังหวัดฉะเชิงเทรา โดยมีนายก่อเกียรติ จันทร์พึ่งสุข ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต ๒ นายปัญญา เอี่ยมอ่อน ผู้อำนวยการศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อนอันเนื่องมาจากพระราชดำริ พร้อมด้วยข้าราชการ และเจ้าหน้าที่กรมพัฒนาที่ดิน ให้การต้อนรับ ซึ่งภายในงานมีนิทรรศการและมีกิจกรรมอื่นๆ ที่น่าสนใจมากมาย
รายงาน : นางสาวสิริบังอร เธียรชาติอนันต์ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายกฤษชภณ วัฒนานุกิจ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป