พิธีรดน้ำขอพรเนื่องในวันสงกรานต์ ประจำปี 2557
วันพฤหัสบดีที่ 10 เมษายน พ.ศ. 2557
บริเวณสวนหย่อมรูปตัวยู กรมพัฒนาที่ดิน
กรมพัฒนาที่ดินจัดพิธีรดน้ำขอพรเนื่องในวันสงกรานต์ ปี 2557 ภายใต้ชื่องาน "พด. สุขสันต์ มหาสงกรานต์ 57" โดยมีนายอภิชาต จงสกุล อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน พร้อมด้วยข้าราชการและเจ้าหน้าที่กรมพัฒนาที่ดิน ร่วมสรงน้ำพระพุทธรูป และรดน้ำขอพรอดีตผู้บริหารกรมฯ เนื่องในวันสงกรานต์ ประจำปี 2557
รายงาน : นางสาวสิริบังอร เธียรชาติอนันต์ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายอตินันท์ บุญลาโภ เจ้าหน้าที่ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป