ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7
ส่งเสริมการเกษตรแพร่แบบแปลงใหญ่ สนับสนุนปัจจัยการผลิต
วันศุกร์ที่ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2562
บ้านหนองเสี้ยว หมู่ที่ 4 ตำบลหัวเมือง อำเภอสอง จังหวัดแพร่
วันศุกร์ ที่ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2562 สถานีพัฒนาที่ดินแพร่ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 โดย นายวิชิต ปันวงค์ เจ้าพนักงานการเกษตรชำนาญงาน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สถานีพัฒนาที่ดินแพร่ ลงพื้นที่ดำเนินงานโครงการระบบส่งเสริมการเกษตรแบบแปลงใหญ่ โดยสาธิตการทำปุ๋ยหมัก และสนับสนุนวัสดุการเกษตร ถังหมักพลาสติก ขนาด 120 ลิตร จำนวน 35 ถัง ,กากน้ำตาล 660 กิโลกรัม ,สารเร่งซุปเปอร์ พด. และน้ำหมักชีวภาพ รวมทั้งให้คำแนะนำการพัฒนาที่ดิน แก่เกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการ ณ บ้านหนองเสี้ยว หมู่ที่ 4 ตำบลหัวเมือง อำเภอสอง จังหวัดแพร่
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินแพร่ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินแพร่ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป