ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7
ฝึกอบรมหมอดินน้อยเชียงรายภายในโรงเรียน 2562
วันจันทร์ที่ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2562
สถานีพัฒนาที่ดินเชียงราย เลขที่ 111 หมู่ 3 ถ.พหลโยธิน กิโลเมตรที่ 840 บ้านนาแล ต.นางแล อ.เมือง จ.เชียงราย
วันจันทร์ที่ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2562 เวลา 09.00 น. นางสาวชูจิต ทองย้อย เกษตรและสหกรณ์จังหวัดเชียงราย เป็นประธานในโครงการฝึกอบรมหมอดินน้อยภายในโรงเรียน ปีงบประมาณ2562 โดยมี นายสนอง คำสองสี ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินเชียงราย เป็นผู้กล่าวรายงาน มีโรงเรียนที่เข้าร่วมทั้งหมด 4 โรงเรียน ได้แก่ โรงเรียนบ้านดงมะดะ ต.ดงมะดะ อ.แม่ลาว โรงเรียนองค์การบริหารส่วนตำบลศรีดอนมูล (บ้านด้ายปาราษฎร์ดำรง) ต.ศรีดอนมูล อำเภอเชียงแสน โรงเรียนบ้านทรายขาว ตำบลแม่ยาว อำเภอเมือง โรงเรียนบ้านร่องห้า ตำบลผางาม อำเภอเวียงชัย จังหวัดเชียงราย โดยมีหมอดินน้อยเข้าร่วมโครงการทั้งหมด 60 ราย ณ สถานีพัฒนาที่ดินเชียงราย
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินเชียงราย สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินเชียงราย สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป