ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7
ร่วมจัดนิทรรศการให้ความรู้ด้านการพัฒนาที่ดินจังหวัดพะเยา
วันพุธที่ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2562
บ้านสันป่าตอง ม.2 ต.สันโค้งอ.ดอกคำใต้ จ.พะเยา
วันพุธ ที่ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2562 สถานีพัฒนาที่ดินพะเยา โดย นางสาวเรืองรอง มอยสุรินทร์ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่หน่วยพัฒนาที่ดินที่ 4 เข้าร่วมจัดนิทรรศการให้ความรู้ด้านการพัฒนาที่ดิน แจกสารเร่งเพื่อการผลิตปุ๋ยหมักและน้ำหมักชีวภาพ และร่วมแจกบัตรดินดีแก่เกษตรกร ในงานวันรณรงค์ส่งเสริมการทำนาแปลงใหญ่ ณ บ้านสันป่าตอง ม.2 ต.สันโค้งอ.ดอกคำใต้ จ.พะเยา จัดโดยศูนย์เมล็ดพันธุ์ข้าวพะเยา มีผู้สนใจเข้าร่วมงานกว่า 300 ราย
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินพะเยา สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินพะเยา สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป