ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7
สถานีพัฒนาที่ดินแพร่
ส่งเสริมชาวไทยภูเขาให้รู้จักประโยชน์ของหญ้าแฝก
วันพฤหัสบดีที่ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2558
รร.บ้านแม่แรม ต.เตาปูน อ.สอง จ.แพร่
วันที่ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2558 สถานีพัฒนาที่ดินแพร่ โดย นายอุทัย ชัยประสงค์ หัวหน้าหน่วยพัฒนาที่ดินที่ 2 ร่วมดำเนินงาน ส่งเสริมชาวไทยภูเขาให้รู้จักประโยชน์ของหญ้าแฝก ในโครงการพัฒนาศักยภาพประชากรเป้าหมาย ตามแนวพระราชดำริ ประจำปีงบประมาณ 2558 เรื่อง การใช้ประโยชน์จากหญ้าแฝกเพื่อการพัฒนาชีวิต จัดโดย ศูนย์พัฒนาชาวเขาจังหวัดแพร่ กองนิคมสร้างตนเองและพัฒนาชาวเขา กรมพัฒนาสังคมและสวัสดิการ กระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ ณ โรงเรียนบ้านแม่แรม ตำบลเตาปูน อำเภอสอง จังหวัดแพร่
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินแพร่ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินแพร่ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป