ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7
กลุ่มเกษตรกรคุณภาพ
เยี่ยมเยือนสถานีพัฒนาที่ดินแพร่
วันอังคารที่ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2558
สพด.แพร่ ต.ทุ่งศรี อ.ร้องกวาง จ.แพร่
เมื่อวันที่ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2558 ณ สถานีพัฒนาที่ดินแพร่ ตำบลทุ่งศรี อำเภอร้องกวาง จังหวัดแพร่ กลุ่มเกษตรกรผลิตพันธุ์ข้าวชุมชน บ้านวังเย็น หมู่ที่ 1 ตำบลห้วยม้า อำเภอเมือง จังหวัดแพร่ซึ่งได้รับรางวัล กลุ่มผู้ผลิตเมล็ดพันธุ์ข้าวดีเด่นแห่งชาติ ประจำปี 2558 เข้าเยี่ยมเยือนสถานีพัฒนาที่ดินแพร่ พบ นายสนิท อินทะชัย ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินแพร่ และเจ้าหน้าที่ สถานีพัฒนาที่ดินแพร่ เพื่อขอบคุณที่มีส่วนร่วมและสนับสนุนปัจจัยด้านการพัฒนาที่่ดิน สำหรับปลูกข้าว เช่น ปอเทือง ปูนโดโลไมท์ น้ำหมักชีวภาพ จนสามารถนำกลุ่มเข้าร่วมประกวด จนได้รับรางวัลระดับประเทศ ในวันพืชมงคล ประจำปี 2558 ที่ผ่านมา
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินแพร่ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินแพร่ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป