ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7
สถานีพัฒนาที่ดินแพร่
ส่งมอบแหล่งน้ำ คืนความสุข
วันอังคารที่ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2558
บ.นาหนุน 1 ต.แสนทอง อ.แสนทอง อ.ท่าวังผา จ.น่าน
สถานีพัฒนาที่ดินน่าน ร่วมคืนความสุขให้กับเกษตรกร ดำเนินการส่งมอบ แหล่งน้ำ เพื่อบรรเทาปัญหาภัยแล้ง ใช้น้ำอย่างมีคุณค่า และลดต้นทุน การผลิตด้วยการใช้ปุ๋ยพืชสด (ปอเทือง) ในวันที่ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2558 ณ บ้านนาหนุน 1 ตำบลแสนทอง อำเภอแสนทอง อำเภอท่าวังผา จังหวัดน่าน โดยมี สถานพัฒนาที่ดินแพร่, หัวหน้าส่วนราชการจากหลายภาคส่วน และประชาชน เข้าร่วมงานให้การสนับสนุน
รายงาน : นายจิระชัย กองกุณะ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ สถานีพัฒนาที่ดินแพร่ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายจิระชัย กองกุณะ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ สถานีพัฒนาที่ดินแพร่ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป