ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3
รณรงค์ป้องกันและแก้ไขปัญหาไฟป่า หมอกควัน และฝุ่นละอองขนาดเล็ก (PM2.5)
วันอังคารที่ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2565
ณ บริเวณลานอนุสาวรีย์ท้าวสุรนารี อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
วันที่ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2565 เวลา 09.30 น. นายวิรุธ คงเมือง ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินนครราชสีมา ร่วมกิจกรรมการรณรงค์ป้องกันและแก้ไขปัญหาไฟป่า หมอกควัน และฝุ่นละอองขนาดเล็ก (PM2.5) ภายใต้โครงการรณรงค์ Kick Off พร้อมลงนามบันทึกความร่วมมือ (MOU) แสดงเจตนารมณ์ รณรงค์ ป้องกัน และรับมือปัญหามลพิษฝุ่นละอองขนาดเล็ก (PM2.5) ณ บริเวณลานอนุสาวรีย์ท้าวสุรนารี อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อสร้างกระแสการรับรู้ให้ทุกภาคส่วน และประชาชน ได้ร่วมกันรณรงค์ Kick Off พร้อมกันทั้งจังหวัด ภายใต้ข้อหัว ปฏิบัติการทั้งจังหวัดกำจัด PM2.5 โดยเป็นการดำเนินการป้องกันและแก้ไขปัญหาไฟป่า หมอกควัน และฝุ่นละอองขนาดเล็ก (PM2.5) ปี 2565-2566 ในพื้นที่จังหวัดนครราชสีมา ให้เกิดผลสำเร็จอย่างมีประสิทธิภาพ
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินนครราชสีมา สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินนครราชสีมา สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป