ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1
สถานีพัฒนาที่ดินนครปฐม ร่วมเปิดงานและร่วมจัดนิทรรศการโครงการส่งเสริมการหยุดเผาในพื้นที่การเกษตร เพื่อถ่ายทอดความรู้และพัฒนาศักยภาพเกษตรให้ทำการเกษตรปลอดการเผา
วันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566
ณ ศาลาอเนกประสงค์ หมู่ 2 ตำบลสระสี่มุม อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม
วันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566 เวลา 08.30 น. นายอนุชิต พรแดง ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินนครปฐม มอบหมายนายศิรวิทย์ เชิดชู เจ้าพนักงานการเกษตรชำนาญงาน หน่วยวิชาการดูแลพื้นที่อำเภอกำแพงแสน นายจิระ มาตรทอง นักวิชาการเกษตรชำนาญการ นายนัฐพงษ์ แก้วรัตนชัย นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ และนางสาวธัญวลัย จั่นน้ำแดง นักวิชาการเงินและบัญชี ร่วมเปิดงานและร่วมจัดนิทรรศการโครงการส่งเสริมการหยุดเผาในพื้นที่การเกษตร เพื่อถ่ายทอดความรู้และพัฒนาศักยภาพเกษตรให้ทำการเกษตรปลอดการเผา ณ ศาลาอเนกประสงค์ หมู่ 2 ตำบลสระสี่มุม อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม โดยนายนรวีร์ ขันธหิรัญ นายอำเภอกำแพงแสน เป็นประธาน หน่วยงานราชการประชาชนเข้าร่วมงานและให้ความสนใจในกิจกรรมและเสริมสร้างความตระหนักถึงภาวะมลพิษทางอากาศ สถานีพัฒนาที่ดินนครปฐมสนับสนุนปัจจัยการผลิตสารเร่งซุปเปอร์ พด.1,2,3,6 และ 7 ให้ความรู้เรื่องการปรับปรุงบำรุงดินเพื่อนำไปปรับใช้ในพื้นที่การเกษตรของตนต่อไป
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินนครปฐม สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินนครปฐม สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป