ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1
พด.ร่วมกับหน่วยงานเกษตร บำบัดน้ำเสีย ต.บางหลวง อำเภอสรรพยา จังหวัดชัยนาท ที่ได้รับผลกระทบการปัญหาน้ำเน่าเสียที่ท่วมขังเป็นเวลานาน
วันพุธที่ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2564
ต.บางหลวง อำเภอสรรพยา จังหวัดชัยนาท
วันที่ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2564 นางสาวรัตติยา โตจีน ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินชัยนาท พร้อมด้วยเกษตรและสหกรณ์จังหวัดชัยนาท และหน่วยงานสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ของจังหวัดชัยนาท ร่วมลงพื้นที่น้ำท่วมขัง สนับสนุนสารบำบัดน้ำเสียและขจัดกลิ่นเหม็น จากสารเร่ง พด.6 ของกรมพัฒนาที่ดิน เพื่อช่วยบรรเทาความเดือดร้อนของประชาชน ในพื้นที่ตำบลบางหลวง อำเภอสรรพยา จังหวัดชัยนาท ที่ได้รับผลกระทบการปัญหาน้ำเน่าเสียที่ท่วมขังเป็นเวลานาน
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินชัยนาท สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินชัยนาท สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป