ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1
งานวันถ่ายทอดเทคโนโลยี (Field Day) เพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ ปี 2563 สิงห์บุรี
วันพฤหัสบดีที่ 12 มีนาคม พ.ศ. 2563
จังหวัดสิงห์บุรี
สถานีพัฒนาที่ดินสิงห์บุรี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 ถ่ายทอดองค์ความรู้ เรื่อง การทำปุ๋ยหมักจากเศษวัสดุทางการเกษตรและหยุดการเผ่าในพื้นที่การเกษตร ซึ่งมีนายอุทัย บัวศรีตันร่วมบรรยายในงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยี (Field Day) เพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ ปี 2563 โดยบูรณาการการทำงานร่วมกับหน่วยงานกระทรวงเกษตรและสหกรณ์
ในวันที่ 11 มีนาคม พ.ศ. 2563 นางสาวทัศนีย์ กุณณะ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ และคณะ ดำเนินงาน ณ ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพสินค้าเกษตรตำบลทองเอน หมู่ที่ 10 ตำบลทองเอน อำเภออินทร์บุรี จังหวัดสิงห์บุรี
ในวันที่ 12 มีนาคม พ.ศ. 2563 นายภัทราวุธ ศรีโพธิ์ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ และคณะ ดำเนินงาน ณ ศูนย์เครือข่ายเกษตรกรทฤษฎีใหม่เต็มรูปแบบ (ฟาร์มตัวอย่างตามแนวพระราชดำริหนองลาด) ตำบลท่าข้าม อำเภอค่ายบางระจัน จังหวัดสิงห์บุรี
ประชาสัมพันธ์ สถานีพัฒนาที่ดินสิงห์บุรี โทร. 036-699-637
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินสิงห์บุรี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินสิงห์บุรี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป