ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1
คณะตรวจเยี่ยมและติดตามสถานการณ์ภัยแล้ง ลงพื้นที่แปลงไม้ผล/ไม้ยืนต้น ตำบลเนินขามและตำบลสุขเดือนห้า อำเภอเนินขาม จ.ชัยนาท ที่ได้รับผลกระทบจากภัยแล้ง
วันอังคารที่ 10 มีนาคม พ.ศ. 2563
ตำบลเนินขามและตำบลสุขเดือนห้า อำเภอเนินขาม จังหวัดชัยนาท
วันที่ 10 มีนาคม พ.ศ. 2563 คณะตรวจเยี่ยมและติดตามสถานการณ์ภัยแล้งจังหวัดชัยนาท ประกอบด้วย สำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดชัยนาท สถานีพัฒนาที่ดินชัยนาท โครงการชลประทานชัยนาท สำนักงานประมงจังหวัดชัยนาท สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดชัยนาท สำนักงานเกษตรจังหวัดชัยนาท และสำนักงานเกษตรอำเภอเนินขาม ร่วมลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมเกษตรกรผู้ได้รับผลการกระทบจากภัยแล้ง จำนวน 5 ราย ณ พื้นที่แปลงไม้ผล/ไม้ยืนต้น ตำบลเนินขามและตำบลสุขเดือนห้า อำเภอเนินขาม จังหวัดชัยนาท เพื่อให้คำแนะนำ ให้ความรู้ และให้กำลังใจ แก่เกษตรกรที่ปลูกไม้ผลในเขตพื้นที่ที่ประสบปัญหา
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินชัยนาท สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินชัยนาท สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป