ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1
วันถ่ายทอดเทคโนโลยีเพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ (Field Day) ปี 2563 บ้านหมอ จ.สระบุรี
วันอังคารที่ 10 มีนาคม พ.ศ. 2563
ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) อำเภอบ้านหมอ ต.บางโขมด อ.บ้านหมอ จ.สระบุรี
วันที่ 10 มีนาคม พ.ศ. 2563 สถานีพัฒนาที่ดินสระบุรี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 โดย นางวรรฒณา กรองทอง นักวิชาการเกษตรชำนาญการ พร้อมเจ้าหน้าที่ ร่วมงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยีเพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ (Field Day) ปี 2563 โดยจัดฐานเรียนรู้ให้ความรู้เรื่องการเก็บตัวอย่างดินส่งวิเคราะห์ธาตุอาหาร การใช้ปุ๋ยตามค่าวิเคราะห์ดิน การปรับปรุงบำรุงดินจากปุ๋ยพืชสด (ปอเทือง) การทำหมักปุ๋ยหมักด้วยสารเร่งซุปเปอร์ พด.1 การทำน้ำหมักชีวภาพจากสารเร่งซุปเปอร์ พด.2 ณ ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) อำเภอบ้านหมอ ต.บางโขมด อ.บ้านหมอ จ.สระบุรี
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินสระบุรี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินสระบุรี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป